Meet Kenya’s First Lady of Hip-Hop

Kuzingatiwa na wengi kama Mwanamke wa Kwanza wa hip-hop ya Kenya, na uzuri wa kazi zake za muziki wa kuvutia kwa miongo kadhaa, Nazizi imehamasisha kizazi kipya cha wanawake wenye hofu. Nyimbo zake za hivi karibuni kama "254" na "Gonga la Harusi" zilionyesha kwamba yeye ni zaidi ya rapa ukiachilia mbali swaga zake za kuimba; lakini ndani ya "Coke Studio Africa 2019", tarajia kusikia floo kali za Nazizi .
 

On her Coke Studio Debut

Nazizi alisema kuwa kolabo yake ya coke Studio na Lioness (Namibia) na Boity (Afrika Kusini) inakuwa mara ya kwanza kufanya kazi na wanawake wenye style kali na tofauti Afrika nzima, katika miaka 20 ambayo amekuwa katika sekta hiyo. Kuiita 'uzoefu nadra na wa kipekee', Nazizi ilifunua: "Kuwa ndani ya Coke Studio Africa ni kitu kikubwa sana kwangu. Katika kazi yangu, sikuwahi kufanya kazi na crew nzima ya wanawake pekee; kuanzia mtayarishaji, back stage hadi wapiga bendi. Mara nyingi nimekuwa nikizungukwa na wasanii wa kiume. Ni msukumo wa kipekee kuwa karibu na wasanii wa kike wenye nguvu. "

Ingawa Nazizi amekuwa kwenye muziki kwa zaidi ya miongo miwili, bado anapendelea kufanya kazi na wasanii wapya. Anasema: "Ninafurahi kushirikiana na Boity na Lioness kwa sababu wao ni wasanii wawili wakali amazing ambao wanajua wanachofanya. Kila msanii ana style yake ya kufanya kazi na namthamini kila msanii. "
 

Lessons from Necessary Noize

Akiwa na Wyre na Bamzigi, alikuwa sehemu ya wakongwe wa hip-hop / dancehall muhimu Necessary Noize wakiwa na nyimbo kama “Bless Ma Room”, “Tension” na “Kenyan Girl, Kenyan Boy”. Kundi hili linalotambulika kama waanzilishi wa muziki wa pop mjini Kenya, lilianzishwa mapema miaka ya 2000. Kubadilika kutoka kuwa msanii wa solo mpaka kujiunga kwenye kundi ilikuwa ni hatua kubwa katika kuunda style yake ya muziki mapema. . Anaelezea: "Kuwa na Necessary Noize ilikuwa wakati muhimu na wakuvutia katika kazi yangu. Nilijifunza kwamba chochote nitachofanya kama mimi binafsi kitawaathiri watu wengine. Nilibidi kujifunza kuhusu jinsi ya kuandika mistari mfupi na jinsi watu wengine wanavyoandika. Kuwa katika kundi, kufanya kazi pamoja ni muhimu na nilijifunza kuwa na subira kwa sababu haikuwa kuhusu mimi tu. "
 

Career highlights

Akiwa na tuzo za muziki zaidi ya 17 na bado jina lake likiwa katika vinywa vya wengi, Nazizi anachukulia kila tuzo kama tuzo yake ya kwanza. Ngoma yake ya kwanza "Nataka Kuwa Famous" iliibamba sana. Anaeleza: "Mara ya kwanza niliposikia wimbo wangu kwenye redio ilikuwa amazing sana. Ni wakati ambao hauwezi kujirudia tena. "

Amekuwa akizunguka ulimwengu mzima na kuperform kwenye majukwaa mbali mbali. Anabadilika katika aina ya miondoko ya muziki lakini bado anahitimisha kuwa hip-hop ni mfalme.

"Ingekua kuniuliza miaka michache iliyopita ningekwambia reggae ni chaguo langu lakini kwa sasa, ni lazima kusema kuwa hip hop ni msingi wa muziki wangu. Hivyo ndivyo kila mtu anamjua Nazizi "anahitimisha.